LOP71NGUYENDUGOVAP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
LOP71NGUYENDUGOVAP

Forum 71

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

phong cach xi-tin chinh hieu

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
***Anh tr@ng b@c***
Admin
***Anh tr@ng b@c***

phong cach xi-tin chinh hieu Empty
Bài gửiTiêu đề: phong cach xi-tin chinh hieu   phong cach xi-tin chinh hieu Icon_minitimeSun Feb 24, 2008 8:23 am

Ra đường hằng ngày, ta vẫn thường gặp những bạn trẻ với một phong cách gọi là “xì-tin”. Nhưng bạn thực sự biết gì về phong cách xì-tin đó!? Xì-tin hok phải là lối sống của các bạn trẻ vùi thời gian vào các tiệm shop, các wa’n net, các tiệm tạo mẫu tóc. . . để vung tiền chờ đợi người khác “make-up” cho mình. Để ra đường và dc coi là sành điệu. Xì-tin không có nghĩa là bạn đi limo, tay cầm i-phone, tai nghe i-pop loại mới. Thế không có nghĩa là bạn sành điệu.
Vậy “xì-teen” có nghĩa là gì? Là lối sống của những bạn thanh niên năng nổ, xông xáo, hoạt bác. Với một phong cách nhanh nhẹn và ham học hỏi. Các bạn sẽ được coi như một teenager đích thực luôn yêu đời và yêu người. Sai lầm khi bạn cho rằng với một gia tài kếch xù những loại hàng hiệu, kiểu tóc mới, móng tay được sơn bóng thì bạn là một con người sành điệu và mọi người phải nể phục bạn. Không hẳn thế! Người đời nhìn vào bạn, xuýt xoa được giàu có, được một lần sài đồ như rác, được một ngày giống như bạn. Nhưng sau đó thì sao!? Nếu bạn rút trong túi ra một cái i-phone mới toanh nhưng những từ ngữ bạn dùng thô tục và những điều bạn nói ra không ai muốn nghe thì hình ảnh bạn trong mắt họ sẽ thay đổi rất nhiều đấy. Lúc này bạn chẳng hơn gì một cậu ấm cô chiêu vô học chỉ biết đến ăn chơi.
Cha mẹ bạn làm ra tiền và bạn có quyền được hưởng thụ nó. Nhưng đó có phải là một gia tài vô tận!? Đến một lúc nào đó bạn sẽ phải bước ra ngoài xã hội và bắt đầu những ngày tháng trưởng thành của mình. Lúc đó bạn sẽ thế nào, cái cuộc đời vô tình này sẽ đầy sóng gió đến với bạn. Và làm sao bạn có thể tồn tại khi hành trang duy nhất bạn mang theo là thời tuổi trẻ được chôn chặt trong những cuộc vui, những đồng tiền được ném đi với mục đích làm đẹp bản thân!? Đã bao nhiêu người đánh mất đi thời tuổi trẻ của mình vì những lý do đó. Để bây giờ họ nói trong nước mắt ước mơ duy nhất của mình là có thể làm lại từ đầu. Những việc này hok phải hiếm thấy. Nó xảy ra hằng ngày xung quanh chúng ta. Vậy tại sao các bạn vẫn mún dấn thân vào vết xe đổ đó!!!!!!!
Xin đừng hiểu lầm rằng các bạn không có quyền được chưng diện. Đó là nhu cầu của cuộc sống. Nhưng xin bạn hãy dành những đồng tiền của mình để làm việc gì đó ý nghĩa hơn. Bao nhiêu người ngoài kia vất vã chỉ để kiếm miếng ăn qua ngày. Bao nhiêu người đang khóc thương cho phận người đói khổ. Vậy thì bạn cần gì một cái điện thoại di động đắt tiền chỉ dùng để gọi và nghe. Tiền bạc, đồ vật không nói lên được đẳng cấp của một con người. Bạn hãy dùng đồng tiềng của mình để giúp đỡ người khác. Hãy dùng thời gian để học hỏi, để tham gia vào các phong trào của xã hội. Hãy bik dùng tài sản của mình vào những điều đúng đắn. Và chúa trời đã ban cho con người một tài sản vô giá: Trí tuệ. Điều đó cho ta sự khác biệt với những loài động vật. Đừng để nó hao mòn theo thời gian. Thời gian có thể bào mòn cả viên đá cứng nhất. Nhưng nó không thể bào mòn lòng nhiệt huyết tuổi trẻ, một trái tim cháy lửa và một trí tuệ khôn ngoan.
Bạn hãy dùng thời tuổi trẻ của mình một cách đúng cách. Hãy bước ra đường với một nhiệt huyết tuổi trẻ. Hãy để người đời tôn trọng bạn. hãy viết nên trang sử vàng cho nước Việt vì nó chảy trong huyết quản của bạn. Hãy tỏ ra một cách đúng nghĩa mình là một teenager chính hiệu. Nhưng xin đừng bao giờ để người đời gán cho bạn 4 chữ “không có đầu óc”
https://lop71nguyendugv.forumvi.com
thanhvien7/1
thanh vien dich thuc
thanh vien dich thuc
thanhvien7/1

Bài gửiTiêu đề: Re: phong cach xi-tin chinh hieu   phong cach xi-tin chinh hieu Icon_minitimeSat Mar 08, 2008 7:53 pm

Ăn nói dài dòng khó hiểu wá.
Sao Mai
bạn nới đến
bạn nới đến
Sao Mai

Bài gửiTiêu đề: Tâm phục khẩu phuc   phong cach xi-tin chinh hieu Icon_minitimeTue Apr 01, 2008 8:49 pm

Phải noi' đây la` 1 đề tai` cực ki` popular . Bạn rât' thuyêt' phục đây'. Hay Hay.
Cho hỏi tên j` đây ngưỡng mộ wa'..........
http://www.hiddenmickey.piczo.com
missheo
thanh vien dich thuc
thanh vien dich thuc
missheo

Bài gửiTiêu đề: Re: phong cach xi-tin chinh hieu   phong cach xi-tin chinh hieu Icon_minitimeSat May 10, 2008 4:02 pm

sac. hoi bi. dai` we'. Nhin` vo thay^' luoi`doc. ghia lun
nhung cung~ dc.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: phong cach xi-tin chinh hieu   phong cach xi-tin chinh hieu Icon_minitime

phong cach xi-tin chinh hieu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» moi tim cach gui bai hat, mi ban nghe thu coi dc hok
» ai bik cach gui bai hat thi noi minh ngh dzoi nha